Giải thưởng Viện Hàn Lâm Hoa Kỳ / Giải Oscar - Lần thứ 96 (2024)

Giải Oscar (Giải thưởng của Viện Hàn Lâm Khoa Học và Nghệ Thuật Điện Ảnh) lần thứ 96 được tổ chức vào ngày 10 tháng 03, 2024 tại nhà hát Dolby Theater, Los Angeles, Hoa Kỳ. Giải thưởng được tổ chức để ghi nhận những thành tựu xuất sắc của điện ảnh trong năm của các đạo diễn, diễn viên cũng như các cá nhân/ tập thể làm việc trong lĩnh vực điện ảnh

Thời gian tổ chức
10 Tháng 03, 2024
Phim điện ảnh xuất sắc nhất
Đề cử
American Fiction
Ben LeClair, Nikos Karamigios, Cord Jefferson, Jermaine Johnson
Đề cử
Kỳ án trên đồi tuyết
Marie-Ange Luciani, David Thion
Đề cử
Barbie
David Heyman, Margot Robbie, Tom Ackerley, Robbie Brenner
Đề cử
The Holdovers
Mark Johnson
Đề cử
Vầng Trăng Máu
Dan Friedkin, Bradley Thomas, Martin Scorsese, Daniel Lupi
Đề cử
Maestro
Bradley Cooper, Steven Spielberg, Fred Berner, Amy Durning, Kristie Macosko Krieger,
Đề cử
Oppenheimer
Emma Thomas, Charles Roven, Christopher Nolan
Đề cử
Muôn kiếp nhân sinh
David Hinojosa, Christine Vachon, Pamela Koffler
Đề cử
Poor Things
Ed Guiney, Andrew Lowe, Yorgos Lanthimos, Emma Stone
Đề cử
The Zone of Interest
James Wilson
Đạo diễn xuất sắc nhất
Đề cử
Đề cử
Poor Things
Yorgos Lanthimos
Đề cử
The Zone of Interest
Jonathan Glazer
Kịch bản gốc xuất sắc nhất
Đề cử
Kỳ án trên đồi tuyết
Justine Triet, Arthur Harari
Đề cử
The Holdovers
David Hemingson
Đề cử
Maestro
Bradley Cooper , Josh Singer
Đề cử
May December
Samy Burch
Đề cử
Kịch bản chuyển thể xuất sắc nhất
Đề cử
American Fiction
Cord Jefferson
Đề cử
Barbie
Greta Gerwig , Noah Baumbach
Đề cử
Poor Things
Tony McNamara
Đề cử
The Zone of Interest
Jonathan Glazer
Quay phim xuất sắc nhất
Đề cử
Bá Tước
Edward Lachman
Đề cử
Vầng Trăng Máu
Rodrigo Prieto
Đề cử
Maestro
Matthew Libatique
Đề cử
Oppenheimer
Hoyte van Hoytema
Đề cử
Poor Things
Robbie Ryan
Nam chính xuất sắc nhất
Đề cử
Đề cử
Nữ chính xuất sắc nhất
Đề cử
Đề cử
Đề cử
Nam phụ xuất sắc nhất
Đề cử
Nữ phụ xuất sắc nhất
Đề cử
Đề cử
Phim hoạt hình xuất sắc nhất
Đề cử
Thiếu niên và Chim diệc
Hayao Miyazaki, Toshio Suzuki
Đề cử
Xứ sở các Nguyên tố
Peter Sohn, Denise Ream
Đề cử
Nimona
Nick Bruno, Troy Quane, Karen Ryan, Julie Zackary
Đề cử
Robot Dreams
Pablo Berger, Ibon Cormenzana, Ignasi Estapé, Sandra Tapia Díaz
Đề cử
Người Nhện: Du Hành Vũ Trụ Nhện
Kemp Powers, Justin K. Thompson, Phil Lord, Christopher Miller, Amy Pascal
Phim Quốc tế xuất sắc nhất
Đề cử
Io Capitano
Matteo Garrone
Đề cử
Perfect Days
Wim Wenders
Đề cử
Society of the Snow
J. A. Bayona
Đề cử
The Teachers' Lounge
İlker Çatak
Đề cử
The Zone of Interest
Jonathan Glazer
Thiết kế trang phục xuất sắc nhất
Đề cử
Barbie
Edward Lachman
Đề cử
Vầng Trăng Máu
Rodrigo Prieto
Đề cử
Maestro
Matthew Libatique
Đề cử
Oppenheimer
Hoyte van Hoytema
Đề cử
Poor Things
Robbie Ryan
Âm thanh xuất sắc nhất
Đề cử
Kẻ Kiến Tạo
Ian Voigt, Erik Aadahl, Ethan Van der Ryn, Tom Ozanich, Dean Zupancic
Đề cử
Maestro
Steven A. Morrow, Richard King, Jason Ruder, Tom Ozanich, Dean Zupancic
Đề cử
Nhiệm Vụ: Bất Khả Thi - Nghiệp Báo Phần Một
Chris Munro, James H. Mather, Chris Burdon, Mark Taylor
Đề cử
Oppenheimer
Willie Burton, Richard King, Gary A. Rizzo, Kevin O'Connell
Đề cử
The Zone of Interest
Tarn Willers, Johnnie Burn
Nhạc phim xuất sắc nhất
Đề cử
American Fiction
Laura Karpman
Đề cử
Vầng Trăng Máu
Robbie Robertson
Đề cử
Oppenheimer
Ludwig Göransson
Đề cử
Poor Things
Jerskin Fendrix
Bài hát trong phim xuất sắc nhất
Đề cử
Flamin' Hot
The Fire Inside - Diane Warren
Đề cử
Barbie
I'm Just Ken - Mark Ronson, Andrew Wyatt
Đề cử
American Symphony
It Never Went Away - Jon Batiste, Dan Wilson
Đề cử
Vầng Trăng Máu
Wahzhazhe - Scott George
Đề cử
Barbie
What Was I Made For? - Billie Eilish, Finneas O'Connell
Biên tập xuất sắc nhất
Đề cử
Kỳ án trên đồi tuyết
Laurent Sénéchal
Đề cử
The Holdovers
Kevin Tent
Đề cử
Vầng Trăng Máu
Thelma Schoonmaker
Đề cử
Oppenheimer
Jennifer Lame
Đề cử
Poor Things
Yorgos Mavropsaridis
Trang điểm và Làm tóc xuất sắc nhất
Đề cử
Golda
Karen Hartley Thomas, Suzi Battersby, Ashra Kelly-Blue
Đề cử
Maestro
Kazu Hiro, Kay Georgiou, Lori McCoy-Bell
Đề cử
Oppenheimer
Luisa Abel
Đề cử
Poor Things
Nadia Stacey, Mark Coulier, Josh Weston
Đề cử
Society of the Snow
Ana López-Puigcerver, David Martí, Montse Ribé
Tổ chức sản xuất xuất sắc nhất
Đề cử
Barbie
Sarah Greenwood, Katie Spencer
Đề cử
Vầng Trăng Máu
Jack Fisk, Adam Willis
Đề cử
Đế chế Napoleon
Arthur Max, Elli Griff
Đề cử
Oppenheimer
Ruth De Jong, Claire Kaufman
Đề cử
Poor Things
James Price, Shona Heath, Zsuzsa Mihalek
Kỹ xảo hình ảnh xuất sắc nhất
Đề cử
Kẻ Kiến Tạo
Jay Cooper, Ian Comley, Andrew Roberts, Neil Corbould
Đề cử
Godzilla Minus One
Takashi Yamazaki, Kiyoko Shibuya, Masaki Takahashi, Tatsuji Nojima
Đề cử
Vệ Binh Dải Ngân Hà 3
Stephane Ceretti, Alexis Wajsbrot, Guy Williams, Theo Bialek
Đề cử
Nhiệm Vụ: Bất Khả Thi - Nghiệp Báo Phần Một
Alex Wuttke, Simone Coco, Jeff Sutherland, Neil Corbould
Đề cử
Đế chế Napoleon
Charley Henley, Luc-Ewen Martin-Fenouillet, Simone Coco, Neil Corbould
Phim ngắn xuất sắc nhất
Đề cử
The After Short
Misan Harriman, Nicky Bentham
Đề cử
Invincible Short 2023
Vincent René-Lortie, Samuel Caron
Đề cử
Knight of Fortune Short
Lasse Lyskjær Noer, Christian Norlyk
Đề cử
Red White and Blue Short
Nazrin Choudhury, Sara McFarlane
Đề cử
The Wonderful Story of Henry Sugar Short
Wes Anderson, Steven Rales
Phim hoạt hình ngắn xuất sắc nhất
Đề cử
Letter to a Pig Short
Tal Kantor, Amit R. Gicelter
Đề cử
Ninety Five Senses Short
Jerusha Hess, Jared Hess
Đề cử
Our Uniform Short
Yegane Moghaddam
Đề cử
Pachyderme Short
Stéphanie Clément, Marc Rius
Đề cử
War Is Over Short
Dave Mullins, Brad Booker
Phim tài liệu xuất sắc nhất
Đề cử
Bobi Wine The People s President
Moses Bwayo, Christopher Sharp, John Battsek
Đề cử
The Eternal Memory
Maite Alberdi, Juan de Dios Larraín, Pablo Larraín, Rocio Jadue
Đề cử
Four Daughters
Kaouther Ben Hania, Nadim Cheikhrouha
Đề cử
To Kill a Tiger
Nisha Pahuja, Cornelia Principe, David Oppenheim
Đề cử
20 Days in Mariupol
Mstyslav Chernov, Michelle Mizner, Raney Aronson-Rath
Phim tài liệu ngắn xuất sắc nhất
Đề cử
The ABCs of Book Banning Short
Sheila Nevins, Trish Adlesic
Đề cử
The Barber of Little Rock Short
John Hoffman, Christine Turner
Đề cử
Island in Between
S. Leo Chiang, Jean Tsien
Đề cử
S. Leo Chiang, Jean Tsien
Ben Proudfoot, Kris Bowers
Đề cử
Nai Nai Wai Po
Sean Wangm Sam Davis
Từ năm 2018
Phiên bản 23.05
Theo dõi Cinematone trên:
Hotline: 0927 20 12 18
Thiết kế và phát triển bởi Christ Design
Vận hành bởi Cinematone.info
Nội dung đang được tải...